Ẹyin Idì Àpéjọpọ̀,
Àkọlé Ìhìnṣẹ́ ọ̀sẹ̀ yìí nìkan fi irú ìmọ̀ Ẹ̀mí Mímọ́ hàn sí Ìyàwó. Láti ronú pé àwọn ẹni àmì òróró tòótọ́ yóò dìde ní ọjọ́ yìí, pẹ̀lú ìfòróró tòótọ́ ti Ẹ̀mí Mímọ́ kan náà tí ó wà lórí wòlíì wa, ṣùgbọ́n kí wọ́n jẹ́ èké.
Ọ̀rọ̀ náà sọ fún wa pé wọn yóò ṣe àwọn àmì àti iṣẹ́ ìyanu, wọn yóò gba òjò kan náà, ìbùkún kan náà gẹ́gẹ́ bí wòlíì tòótọ́. Àwọn ènìyàn yóò yípadà láti Ọ̀rọ̀ òtítọ́ ọjọ́ náà sí ìfẹ́kúfẹ̀ẹ́ ara wọn, wọn yóò kó àwọn olùkọ́ jọ fún ara wọn, wọ́n ní etí tí ń yọ. Yóò sún mọ́ Ọ̀rọ̀ tòótọ́ títí yóò fi fẹ́rẹ̀ tan Àwọn Àyànfẹ́ jẹ.
Báwo ni ìfòróró yẹn yóò ṣe sún mọ́ra tó? Ṣé yóò rọrùn láti mọ ohun tí ó jẹ́ òtítọ́ àti ohun tí ó jẹ́ èké? Wòlíì náà sọ fún wa pé Ọba Dáfídì, ọkùnrin kan bí ọkàn Ọlọ́run, pẹ̀lú ìfòróró lórí rẹ̀, gba ìfihàn tòótọ́; ṣùgbọ́n ó jẹ́ àṣìṣe.
KÍ NI!! Jẹ́ kí èyí rì sínú fún ìgbà díẹ̀. Ọba tí Ọlọ́run yàn ní ìfòróró tòótọ́ àti ìfihàn tòótọ́, ṣùgbọ́n ó jẹ́ àṣìṣe! Àwọn ọ̀dọ́ àgùntàn Ọlọ́run gbọ́dọ̀ wà lójúfò kí wọ́n tó mọ̀ pé ohun tí wọ́n ń gbọ́ ni ìfàmìsíró tòótọ́ tàbí èké; nítorí ibi tí wọn yóò dé títí láé ni wọ́n wà lórí àwọn ìpinnu wọ̀nyí.
A mọ̀ pé Ọlọ́run ti yan ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn ìránṣẹ́ tí a fi àmì òróró yàn láti ran àwọn lọ́wọ́ láti tọ́ wọn sọ́nà àti láti pa ìyàwó rẹ̀ mọ́ nínú Ọ̀rọ̀ náà. Ọ̀rọ̀ Rẹ̀ sọ bẹ́ẹ̀, a sì dúpẹ́ lọ́wọ́ Olúwa fún olúkúlùkù wọn. Wọ́n ni a pè láti jẹ́ olùṣọ́ àgùntàn lórí agbo ẹran wọn. Wọ́n gbọ́dọ̀ pa wọ́n mọ́ nínú Ọ̀rọ̀ náà. Ní ṣíṣe bẹ́ẹ̀, wọn kò gbọdọ̀ kùnà láti fi ohùn Ọlọ́run tí a ti dá lẹ́bi fún agbo ẹran wọn.
Gẹ́gẹ́ bí a ṣe gbọ́ bí olúkúlùkù ènìyàn ṣe lè ṣìnà, kódà pẹ̀lú ìfàmìsíró tòótọ́ àti ìfihàn òtítọ́. Ṣùgbọ́n ìyàwó lè ní ìdánilójú, nítorí Ọlọ́run ti pèsè ọ̀nà pípé tí wọ́n lè máa gbọ́ ìfàmìsíró tòótọ́ nígbà gbogbo, ìfihàn tòótọ́, òtítọ́ bẹ́ẹ̀ ni Olúwa wí; Ẹ tẹ eré.
“Níbi tí òkú wà,” Manna wà, Ọ̀rọ̀ náà wà, “níbẹ̀ ni a ó kó àwọn idì jọ sí.
“Níbi tí òkú náà wà, níbẹ̀ ni àwa idì yóò péjọ sí.” Níbi tí ẹran tuntun wà, Ọ̀rọ̀ àkókò, Ìhìn iṣẹ́ wákàtí náà. Kò sì sí ibi tuntun láti jẹ mánà yẹn ju gbígbọ́ ohùn Ọlọ́run tí ó ń sọ̀rọ̀ fúnra rẹ̀ lọ.
Ìyẹn ni Ọ̀rọ̀ Rẹ̀. “Ènìyàn kì yóò wà láàyè nípa oúnjẹ nìkan, bí kò ṣe nípa gbogbo Ọ̀rọ̀.” Ẹ wò ó? Àwọn tí a ti yàn tẹ́lẹ̀ mọ èyí. “Ọ̀rọ̀ àjèjì, tàbí ohùn àjèjì, wọn kì yóò tẹ̀lé e.
“Ìdí tí a kò fi ní jẹ́, tí a kò sì lè tàn jẹ, ni pé àwa ni Ọ̀rọ̀ pẹ̀lú Ìfihàn yìí. A kò le jẹ́ ohunkóhun mìíràn. A kò le gbọ́ ohunkóhun mìíràn. A kò mọ ohunkóhun mìíràn.
“Èmi ni!” Kìí ṣe “Mo wà, tàbí èmi yóò wà.” “Èmi ni,” àkókò ìsinsìnyí, Ọ̀rọ̀ náà nísinsìnyí. Kìí ṣe Ọ̀rọ̀ tí ó wà, Ọ̀rọ̀ tí yóò wá; Ọ̀rọ̀ tí ó wà nísinsìnyí. Ẹ wò ó? Ṣé ẹ gbọ́ ọ? “Èmi ni!” “Èmi ni” ni Ọ̀rọ̀ náà. “Ní àtètèkọ́ṣe ni Ọ̀rọ̀ náà wà, Ọ̀rọ̀ náà sì wà pẹ̀lú Ọlọ́run.” Ṣé bẹ́ẹ̀ ni? “Èmi ni.” “Ọlọ́run rán mi gẹ́gẹ́ bí wòlíì Rẹ̀, láti jẹ́rìí èyí pé òótọ́ ni. Èmi ni ìdáhùn sí Ọ̀rọ̀ yìí, mo sọ fún mi pé kí n wá síbí kí n sì ṣe èyí.
“Nígbà tí ó sì ṣe é, Fáráò wí pé, “Ó dára, ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn ọmọkùnrin nínú ẹgbẹ́ wa ló lè ṣe bẹ́ẹ̀ pẹ̀lú,” àwọn afarawe.
Jésù wí pé, “Nísinsìnyí, ìyẹn yóò tún ṣẹlẹ̀ ní ọjọ́ ìkẹyìn,” wò ó, ó sọ ohun kan náà.
Ẹ yin Olúwa. Ẹ sọ̀rọ̀ nípa ìdánilójú fún Ìyàwó. Nígbà tí ẹ bá ní Ìfihàn yìí, nígbà náà ni ẹ ó mọ̀ pé ẹ̀yin ni Ìyàwó tí a yàn, tí a ti yàn tẹ́lẹ̀, tí a sì ti yàn tẹ́lẹ̀.
Nípa gbígbọ́ ohùn Ọlọ́run lórí àwọn téépù, a ń gbọ́ Ọmọ Ènìyàn, ẹni tí í ṣe Kristi. Òun ni Ẹni tí a ń bọ́. A kò jẹ ọkùnrin; ọkùnrin, ọ̀rọ̀ rẹ̀ yóò kùnà. Ṣùgbọ́n a ń jẹ Ọ̀rọ̀ Ara Ọmọ Ènìyàn tí kò ní àṣeyọrí.
Tí o bá fẹ́ kí ó dá ọ lójú pé o ń gbọ́ ọ̀rọ̀ náà “Bayi ni oluwa wi,” wá dara pọ̀ mọ́ ara rẹ ní ọjọ́ Àìkú yìí ní agogo méjìlá òru, àkókò Jeffersonville, bí a ṣe ń gbọ́ ohùn Ọlọ́run tí ó ń fi gbogbo nǹkan hàn wá nípa àwọn ẹni àmì òróró ní àkókò ìkẹyìn.
Ẹgbẹ́ Joseph Branham
Ìránṣẹ́: Àwọn Ẹni Àmì Òróró Ní Àkókò Ìparí 65-0725M
Ìwé Mímọ́:
Mátíù Mímọ́ 5:44-45 / 7:21 / 24:15-28
St. Lúùkù 17:30 / 18:1-8
St. Jòhánù 14:12
Éfésù 1:5
II Tímótì 3:1-8
Hébérù 6:1-8 / 11:4
Ìfihàn 10:1-7 / 16:13-14
Málákì 4:5
1 Àwọn Ọba 22:1-28
Jeremáyà: Orí 27 àti 28