Ẹni ọ̀wọ́n Ọmọ ọba,
Àkókò tí a ti ń retí tí a sì ti ń retí ti dé. A ti dé. A rí i tí ó ń ṣẹlẹ̀ níwájú ojú wa. Àsọtẹ́lẹ̀ ojoojúmọ́ ń ṣẹ, a sì lè sọ pé: Lónìí, Ìwé Mímọ́ yìí ti ṣẹ níwájú ojú wa.
Ẹ wo bí ìṣírí láti inú Ìfihàn ṣe ń ṣẹlẹ̀ pẹ̀lú Ìyàwó. Pẹ̀lú gbogbo ìhìn tí a gbọ́, a ń nímọ̀lára nínú ọkàn àti ọkàn wa, “Báwo ni ó ṣe lè tóbi sí i tí ó sì tún jẹ́ ìyanu, Olúwa?” Lẹ́yìn náà, Ó tún wá láàrín wa lẹ́ẹ̀kan sí i, ó sì fi òróró yàn wá bí a ṣe ń gbọ́ ohùn Rẹ̀ tí ó ń pè wá, tí ó sì wí pé, “Ìwọ ni Ọ̀rẹ́ mi. Mo yàn ọ́ láti jẹ́ Ìyàwó Mi. Gẹ́gẹ́ bí mo ti ṣèlérí fún ọ, mo ń bọ̀ fún ọ. Mo ń bọ̀. Láìpẹ́ A ó wà papọ̀ fún Ayérayé.”
A ń kígbe láti gbogbo ayé, a ń fi àwọn hallelujah wa, ògo, ìyìn, àti ìjọsìn wa jìn sí I. A ti ṣẹ́gun Sátánì. Bàbá ti mú gbogbo iyèméjì wa, gbogbo àìdánilójú wa, gbogbo wọn ń gbèrò. A lè kéde pẹ̀lú gbogbo ọkàn àti ọkàn wa pé, ÀWA NI Irú-Ọmọ Ọba Àgbà ti Ábúráhámù. Ìyàwó Ọba sí Ọmọ Ọba tí a ṣèlérí.
Wíwà Olúwa ti jẹ́ ohun ìyanu tó bẹ́ẹ̀ tí Ó fi ń ṣí Ọ̀rọ̀ Rẹ̀ payá fún wa ju ti ìgbàkígbà rí lọ. Ó ti so Ìyàwó Rẹ̀ pọ̀ mọ́ Ọ̀rọ̀ Rẹ̀, ó sì fi wá sí ọkàn kan àti ìṣọ̀kan gẹ́gẹ́ bí ìṣọ̀kan kan, ó ń gbọ́ ohùn Ọlọ́run tí ó ń sọ̀rọ̀, ó sì ń sọ wá di pípé nípasẹ̀ Ọ̀rọ̀ Rẹ̀.
Gbogbo Ìhìn tí a gbọ́ dàbí kànga oníṣẹ́ ọwọ́ kan tí ń tú jáde nínú ọkàn wa; ó ń tú jáde, ó ń tì í, ó sì ń tú jáde láti orí ìtẹ́ Ọlọ́run. Àwa ń mu, a ń mu, a sì ń mu, a ń mú ọkàn wa balẹ̀.
Ẹ̀yin arákùnrin àti arábìnrin mi, àwa ni ìmúṣẹ Ìwé Mímọ́ tí ó sọ pé Ó ní Ìyàwó Ọ̀rọ̀ wúńdíá. Àwa ni: Lónìí ni Ìwé Mímọ́ yìí ti ṣẹ.
Ọlọ́run fúnrarẹ̀ sọ̀rọ̀ láti ọ̀run sí áńgẹ́lì keje Rẹ̀ ó sì wí pé, “Gẹ́gẹ́ bí a ti rán Jòhánù Onítẹ̀bọmi láti ṣe ìwá àkọ́kọ́ Kristi, ìhìn rẹ yóò ṣe ìwá kejì Rẹ̀, sí gbogbo ayé.” Ìyàwó lè sọ pé: Lónìí, Ìwé Mímọ́ yìí ti ṣẹ.
Ǹjẹ́ a lè lóye pé a ti sọ Ohùn Ọlọ́run gan-an ní ọjọ́ wa nípasẹ̀ ètè ènìyàn, a ti kọ ọ́ sílẹ̀, a ti tọ́jú rẹ̀, a sì ti tọ́jú rẹ̀ kí ó lè bá olúkúlùkù wa sọ̀rọ̀, Báyìí ni Olúwa wí? Ó ti jẹ́ kí a má ṣe nílò láti gba ọ̀rọ̀ ẹnikẹ́ni, kí a má ṣe ronú, kí a má ṣe gbọ́ èrò ẹnikẹ́ni, kí a jókòó kí a sì gbọ́ ohùn Rẹ̀ tí ó ń bá wa sọ̀rọ̀ ní tààràtà Ọ̀rọ̀ Mímọ́ Rẹ̀.
KÍ NI Ó Ń ṢE LÓNÍ?
Àti Ọlọ́run kan náà tí ó wá ní ìlà-oòrùn tí ó sì dá ara rẹ̀ láre bí Ọlọ́run ṣe farahàn nínú ara, ni Ọlọ́run kan náà ní ìwọ̀-oòrùn ayé níbí, tí ó ń fi ara rẹ̀ hàn láàrín ìjọ ní alẹ́ òní, kan náà ní àná, lónìí, àti títí láé. Ìmọ́lẹ̀ alẹ́ Ọmọ ti dé. Lónìí, Ìwé Mímọ́ yìí ti ṣẹ níwájú wa.
ǸJẸ́ A WÀ NÍNÚ ÌFẸ́ Ọ́LỌ́RUN PÍPÉ NÍPA SÍSỌ ÀTI GÍGBÀGBỌ́: “ṢÍṢE ÀWỌN TẸ́Ẹ̀PẸ́ NI Ọ̀NÀ TÍ Ọ́LỌ́RUN PÈSÈ FÚN ÌYÁWỌ́RÀ RẸ̀”?
Ǹjẹ́ ohun kan wà tó ju gbígbọ́ àwọn káàpù náà lọ?
Nígbà gbogbo, gẹ́gẹ́ bí mo ti sọ ní alẹ́ àná, a ṣojú fún Ọlọ́run. Àwọn ará Sódómù, àwọn ará Lọ́ọ̀tì, àti àwọn ará Ábúráhámù wà níbẹ̀. Ó wà ní ipò kan náà ní alẹ́ yìí, bí ayé ṣe rí nìyẹn.
Ṣàkíyèsí, Ẹni tó dúró pẹ̀lú Áb
[… kò pé …]