22-1118

Ọ̀rọ̀ Ọlọ́run alààyè ọ̀wọ́n,

Ní gbogbo ọdún wọ̀nyí mo ti fi pamọ́ sínú ọkàn mi, mo ń bo Kristi mọ́lẹ̀, Òpó iná kan náà tí ó ń túmọ̀ Ọ̀rọ̀ náà, gẹ́gẹ́ bí a ti ṣèlérí.

Mo mọ̀ pé èyí yóò dún bí ohun tí ó yára sí ọ̀pọ̀ ènìyàn, ṣùgbọ́n tí o bá kàn fara da ìránṣẹ́ áńgẹ́lì Ọlọ́run fún ìṣẹ́jú díẹ̀, tí o sì béèrè lọ́wọ́ Ọlọ́run fún ìfihàn sí i, mo gbàgbọ́ pé òun, nípa ìrànlọ́wọ́ Ọlọ́run àti pẹ̀lú Ọ̀rọ̀ Rẹ̀, àti gẹ́gẹ́ bí Ọ̀rọ̀ Rẹ̀, yóò mú Un wá síbí níwájú rẹ. Ọlọ́run, tí ó ń ṣí ara rẹ̀ payá àti tí ó ń fi ara rẹ̀ hàn, tí ó ń túmọ̀ àti tí ó ń ṣí Ọ̀rọ̀ Rẹ̀ payá.

Ìsọjí ńlá gbáà ni èyí tí ó ti ń ṣẹlẹ̀ ní oṣù tó kọjá yìí nínú Ìyàwó Jésù Kristi. Ọlọ́run, tí ó ń ṣí ara rẹ̀ payá bí ẹni pé kò tíì rí rí, tí ó ń bá Ayànfẹ́ Rẹ̀ sọ̀rọ̀, tí ó ń fi ìfẹ́ hàn pẹ̀lú Rẹ̀, tí ó ń fi í lọ́kàn balẹ̀, Àwa jẹ́ ọ̀kan pẹ̀lú Rẹ̀.

Kò sí iyèméjì, kò sí àìdánilójú, kò sí ìfòyà, kò tilẹ̀ sí òjìji iyèméjì; Ọlọ́run ti fi hàn wá pé: Ohùn Ọlọ́run tó ń sọ̀rọ̀ lórí téèpù ni ọ̀nà tí Ọlọ́run pèsè àti èyí tó pé fún ìyàwó rẹ̀ lónìí.

Ó pèsè ọ̀nà yìí kí a má baà ní láti jẹ́ kí a yọ́ ọ, kí a ṣàlàyé rẹ̀, kí a sì fi ọwọ́ mú un lọ́nàkọnà; kí a gbọ́ ohùn mímọ́ Ọlọ́run tó ń sọ̀rọ̀ sí olúkúlùkù wa.

Ó mọ̀ pé ọjọ́ yìí ń bọ̀. Ó mọ̀ pé ìyàwó rẹ̀ lè jẹ mánà tó fara pamọ́ yẹn, oúnjẹ àgùntàn rẹ̀ nìkan. A kò ní fẹ́ gbọ́ ohunkóhun bí kò ṣe ohùn Ọlọ́run láti ọ̀dọ̀ Ọlọ́run fúnra rẹ̀.

A ti ya ìbòjú náà sínú ògo Shekinah. Ayé kò lè rí i. Wòlíì wa lè má sọ ọ̀rọ̀ rẹ̀ dáadáa. Ó lè má wọ aṣọ tó tọ́. Ó lè má wọ aṣọ àlùfáà. Ṣùgbọ́n lẹ́yìn awọ ara ènìyàn yẹn, ògo Shekinah wà níbẹ̀. Agbára wà níbẹ̀. Ọ̀rọ̀ náà wà níbẹ̀. Àkàrà ìfihàn wà níbẹ̀. Ògo Shekinah wà níbẹ̀, èyí tí í ṣe ìmọ́lẹ̀ tó ń mú ìyàwó dàgbà.

Títí tí ẹ ó fi wọ inú awọ ewúrẹ́ yẹn, títí tí ẹ ó fi jáde kúrò nínú awọ àtijọ́ yín, àwọn èrò àtijọ́ yín, àwọn ìgbàgbọ́ àtijọ́ yín, tí ẹ ó sì wá sí iwájú Ọlọ́run; nígbà náà ni Ọ̀rọ̀ náà yóò di òtítọ́ alààyè fún yín, lẹ́yìn náà ni a ó jí yín sí Ògo Shekinah, lẹ́yìn náà ni Bíbélì yóò di Ìwé tuntun, nígbà náà ni Jésù Kristi yóò jẹ́ ọ̀kan náà ní àná, lónìí, àti títí láé. Ẹ̀yin ń gbé ní iwájú Rẹ̀, tí ẹ ń jẹ àkàrà ìfihàn tí a pèsè fún àwọn onígbàgbọ́ nìkan, àwọn àlùfáà nìkan. “Àwa sì ni àlùfáà, àlùfáà ọba, orílẹ̀-èdè mímọ́, ènìyàn àrà ọ̀tọ̀, tí ń fi ẹbọ ẹ̀mí fún Ọlọ́run.” Ṣùgbọ́n ẹ gbọ́dọ̀ wọlé, sí ẹ̀yìn ìbòjú, láti rí Ọlọ́run tí a ṣí sílẹ̀. Ọlọ́run yóò sì ṣí sílẹ̀, ìyẹn ni Ọ̀rọ̀ Rẹ̀ tí a fi hàn.

Àwa jẹ́ aláìgbàgbọ́ sí ayé, ṣùgbọ́n a ní ìtẹ́lọ́rùn láti mọ ẹni tí Bolt wa jẹ́ àti ìgbéraga láti jẹ́ ewéko rẹ̀, tí a so mọ́ Ọ̀rọ̀ Rẹ̀, bí ó ti ń fà wá sọ́dọ̀ Rẹ̀.

Tí a kò bá fi ewéko náà sí orí àwọn teepu náà, ẹ kò jẹ́ ohunkóhun bí kò ṣe àwọn òmùgọ̀!!!

Nísinsìnyí, ẹ kíyèsí nísinsìnyí, Ọlọ́run! Jesu sọ pé, “Àwọn tí Ọ̀rọ̀ náà dé ọ̀dọ̀, ni a pè ní ‘ọlọ́run,’” àwọn wòlíì. Wà …

[not complete]